![](file/thumb/260/0/635356127.jpg )
Ý kiến thăm dò
Ủy ban nhân dân xã Thái Hòa tổ chức khai giảng lớp chăn nuôi gia súc, gia cầm cho bà con nông dân trong xã
Chiều ngày 30/11/2023 Trung tâm GDNN- GDTT huyện Triệu Sơn, phối hợp với UBND xã Thái Hòa tổ chức khai giảng lớp chăn nuôi gia súc, gia cầm cho bà con nông dân trong xã.
![Ảnh GX GC 1.jpg](/file/thumb/500/637160597.jpg)
![Ảnh GX GC 1.jpg](/file/thumb/500/637160604.jpg)
Xã Thái Hòa có 10 thôn, 2.245 hộ; 8.245 khẩu. Trong những năm qua, chính quyền địa phương cũng đã rất tích cực trong công tác chỉ đạo, phối hợp với trung tâm dạy nghề huyện, để mở các lớp đào tạo nghề phấn đẩu đạt chỉ tiêu tỷ lệ lao động qua đào tạo theo tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao.
Tại buổi khai giảng Đ/c Lê Văn Thanh - Giám đốc trung tâm dạy nghề huyện đã phát biểu giao nhiệm vụ cho lớp học; Ban quản lý lớp xin tiếp thu ý kiến và cùng với 96 học viên tổ chức và hoàn thành tốt nội dung chương trình của khóa học.
Thay mặt cho lãnh đạo địa phương Đ/c Trần Thị Nhung - Phó Chủ tịch UBND xã, có ý kiến phát biểu về việc mở lớp dạy nghề cho lao động khu vực nông thôn là cần thiết, đề nghị Ban chính sách xã phối hợp các cấp, các ngành mở các lớp đào tạo nghề cho nông dân nhằm đáp ứng nhu cầu học nghề, tạo việc làm ổn định, góp phần phát triển kinh tế xã hội ở địa phương. Đó cũng là tiền đề quan trọng để địa phương tiếp tục duy trì và nâng cao chất lượng dạy nghề, chất lượng nguồn nhân lực đáp ứng yêu cầu công nghiệp hóa, hiện đại hóa nông nghiệp, nông dân, nông thôn. Từ đó góp phần cùng các cấp, các ngành hoàn thành tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao trong thời gian tới.
Tin bài: CCVH - XH
Tin cùng chuyên mục
-
Bài tuyên truyền: Thôn Thái Lộc phát huy tốt phong trào xã hội hóa mở rộng đường giao thôn nông thôn
22/07/2024 14:54:55 -
Bài tuyên truyền: Xã Thái Hòa phát động đợt thi đua cao điểm lập thành tích chào mừng 60 năm ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/2/1965 - 25/2/2025).
15/07/2024 15:01:54 -
PHƯƠNG ÁN MỨC VẬN ĐỘNG
10/07/2024 10:15:46 -
Tiếp xúc với cử tri cụm xã Thái Hòa và Thị Trấn Nưa với Đại biểu HĐND huyện Triệu Sơn
03/07/2024 15:49:37
Ủy ban nhân dân xã Thái Hòa tổ chức khai giảng lớp chăn nuôi gia súc, gia cầm cho bà con nông dân trong xã
Chiều ngày 30/11/2023 Trung tâm GDNN- GDTT huyện Triệu Sơn, phối hợp với UBND xã Thái Hòa tổ chức khai giảng lớp chăn nuôi gia súc, gia cầm cho bà con nông dân trong xã.
![Ảnh GX GC 1.jpg](/file/thumb/500/637160597.jpg)
![Ảnh GX GC 1.jpg](/file/thumb/500/637160604.jpg)
Xã Thái Hòa có 10 thôn, 2.245 hộ; 8.245 khẩu. Trong những năm qua, chính quyền địa phương cũng đã rất tích cực trong công tác chỉ đạo, phối hợp với trung tâm dạy nghề huyện, để mở các lớp đào tạo nghề phấn đẩu đạt chỉ tiêu tỷ lệ lao động qua đào tạo theo tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao.
Tại buổi khai giảng Đ/c Lê Văn Thanh - Giám đốc trung tâm dạy nghề huyện đã phát biểu giao nhiệm vụ cho lớp học; Ban quản lý lớp xin tiếp thu ý kiến và cùng với 96 học viên tổ chức và hoàn thành tốt nội dung chương trình của khóa học.
Thay mặt cho lãnh đạo địa phương Đ/c Trần Thị Nhung - Phó Chủ tịch UBND xã, có ý kiến phát biểu về việc mở lớp dạy nghề cho lao động khu vực nông thôn là cần thiết, đề nghị Ban chính sách xã phối hợp các cấp, các ngành mở các lớp đào tạo nghề cho nông dân nhằm đáp ứng nhu cầu học nghề, tạo việc làm ổn định, góp phần phát triển kinh tế xã hội ở địa phương. Đó cũng là tiền đề quan trọng để địa phương tiếp tục duy trì và nâng cao chất lượng dạy nghề, chất lượng nguồn nhân lực đáp ứng yêu cầu công nghiệp hóa, hiện đại hóa nông nghiệp, nông dân, nông thôn. Từ đó góp phần cùng các cấp, các ngành hoàn thành tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao trong thời gian tới.
Tin bài: CCVH - XH